Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Giúp em với

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
acma1320

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 12:51 pm

năm 2009 điểm sàn nv2 và điểm chuẩn nv2 của ngành cntt trường dh khtn tphcm bằng nhau và bằng 19.năm nay ds nv2 họ đưa ra là 18 em thi được 18.5.vậy em có cơ hội đỗ nv2 của trường ko?
akin01

akin01

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 1:31 pm

acma1320 đã viết:
năm 2009 điểm sàn nv2 và điểm chuẩn nv2 của ngành cntt trường dh khtn tphcm bằng nhau và bằng 19.năm nay ds nv2 họ đưa ra là 18 em thi được 18.5.vậy em có cơ hội đỗ nv2 của trường ko?

cái này không nói trước được vì mỗi năm mỗi khác, không thể thấy năm ngoái điểm nv2 bằng nv1 mà suy ra năm nay cũng thế. cho minh hỏi 18,5d là đã cộng điểm ưu tiên khu vực chưa.cơ hội của bạn là có nhưng cũng hoi7 phiêu Very Happy nhưng nếu bạn chưa cộng điểm khu vực thì bạn có tổng cộng là 19,5d và cơ hội của bạn khá cao (năm nay đề khó, điểm không cao lắm). bạn cứ suy nghĩ cho kĩ. với số điểm của bạn thì nộp vào trường khác thì chắc là đậu rùi ^^ còn khtn thì khả năng đậu theo mình là hơn 50%

Năm ngoái điểm sàn nv2 là 19d, nhưng điểm chuẩn nguyện vọng 2 là
+ Mạng máy tính & Viễn thông: 20

+ Khoa học máy tính: 20

+ Kỹ thuật phần mềm: 18

+ Hệ thống thông tin: 19
thường điểm chuẩn nv2 sẽ tăng lên 1 chút so với điểm sàn nv2. còn tăng bao nhiêu còn phụ thuộc vào điểm của hs nộp nv2 vào trường
http://gksn.info
thuong_lov2bi

thuong_lov2bi

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 2:11 pm

Cái này sao biết được, mà thấy cũng nguy hiểm lắm, em kiếm trường khác xem sao
thedeathGK

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 9:12 pm

đối với những trường top thì điểm của em phải hơn ít nhất là 1đ so với điểm sàn nv2 thì mới có khả năng đậu cao..còn bằng hoặc hơn 0.5 thì nên kiếm trường khác thấp điểm hơn cho chắc ăn
akin01

akin01

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 9:54 pm

Trích dẫn :
Điểm thi của mình là 17.5 khối D . Em đang băn khoăn không bít nen gửi hồ sơ vào trường nào:

1.Trương dh công nghiệp ngành tài chính ngân hàng .....hoặc kinh doanh quốc tế
2. Truong dh tôn duc thắng ngành tài chính tín dụng hoạc ngành quản trị kinh doanh
3. Trường đh mớ ( nhưng trường đó vẫn chưa có điểm)
Nhờ ban tư vấn cho em lời khuyên .Xin chân thành cảm ơn
thuong_lov2bi

thuong_lov2bi

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 11:10 pm

Đại Học Tôn Đức Thắng ngành Quản Trị Kinh Doanh năm nay chuyển sang bên Q7 học rồi (khá xa trung tâm tp), bạn nào có ý định nộp trường này thì nên cân nhắc

Đh Công Nghiệp với ĐH mở cũng ngang nhau, nhưng nghe nói Đh Công Nghiệp kìa này có giá lắm, nhiều người khen.
acma1320

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 7:21 am

mình có bà chị đang học năm 2 ben dh công nghiệp.trước mình cũng định vô ngành đó nhưng chị mình khuyên là không nên vào vì có nhiều chuyện không hay cho lắm.chuyện tiền nong cũng bất cập lắm.mình chỉ nghe vậy thôi chứ ko biết rõ lắm.
thuong_lov2bi

thuong_lov2bi

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 7:25 am

acma1320 đã viết:
mình có bà chị đang học năm 2 ben dh công nghiệp.trước mình cũng định vô ngành đó nhưng chị mình khuyên là không nên vào vì có nhiều chuyện không hay cho lắm.chuyện tiền nong cũng bất cập lắm.mình chỉ nghe vậy thôi chứ ko biết rõ lắm.

Chuyện bất cập là j thế? Bạn thử hỏi rõ để mọi người cùng biết luôn, tớ ko học bên đó nên cũng ko rành lắm, nhưng thấy người ta đkí học rầm rầm ấy
acma1320

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 7:30 am

nghe bà chị kể có chuyện hiếp dâm trong ktx rồi giết.chuyện này bị em nhẹ bởi nhà trường.rồi chuyện phải đóng 1 khoản tiền bồi dưỡng cho thầy cô gìgì đấy.nghe đến đây đã sợ rồi.không biết phải đúng ko.chứ nếu có thật thì chán
thedeathGK

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 4:51 pm

akin01 đã viết:
Trích dẫn :
Điểm thi của mình là 17.5 khối D . Em đang băn khoăn không bít nen gửi hồ sơ vào trường nào:

1.Trương dh công nghiệp ngành tài chính ngân hàng .....hoặc kinh doanh quốc tế
2. Truong dh tôn duc thắng ngành tài chính tín dụng hoạc ngành quản trị kinh doanh
3. Trường đh mớ ( nhưng trường đó vẫn chưa có điểm)
Nhờ ban tư vấn cho em lời khuyên .Xin chân thành cảm ơn

nếu phải chọn trong 3 trường này thì Tôn Đức Thắng nên chọn..còn 2 trường kia thì thật quá sô bồ, mở ra nhìu ngành cho có với người ta, chương trình học thì nhìu nhưng toàn học mấy môn j đâu, hok đúng chuyên môn..còn với điểm này cũng khá cao, bạn có thể nộp vào nhìu trường tốt khác. Nhưng nếu nhất quyết là ngành tài chính thì có vẻ hơi khó, vì ngành này điểm khá cao và đa phần xét kA
vi nguyen

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeSat Aug 14, 2010 5:53 pm

mọi ngừoi cho mình hỏi. Năm nay mình là thí sinh tự do, mình nộp giấy dự thi ở sở giáo dục và đào tạo

mình đang chờ báo điểm

hok bik là giấy báo điểm sẽ chuyển về nhà ( mình có ghi địa chỉ nàh trong hồ sơ đăng kí dự thi)

hay chuyển về bộ, mình fải lên lấy

hay chuyển về trừong cấp 3 nhỉ?
thuong_lov2bi

thuong_lov2bi

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeMon Aug 16, 2010 1:23 pm

vi nguyen đã viết:
mọi ngừoi cho mình hỏi. Năm nay mình là thí sinh tự do, mình nộp giấy dự thi ở sở giáo dục và đào tạo

mình đang chờ báo điểm

hok bik là giấy báo điểm sẽ chuyển về nhà ( mình có ghi địa chỉ nàh trong hồ sơ đăng kí dự thi)

Giấy báo dự thi gửi về nhà hay phải đến nơi nộp hồ sơ ĐKDT để nhận?

Theo ông Ngô Kim Khôi, Phó Vụ trưởng Vụ ĐH và SĐH thì thí sinh nộp hồ sơ trực tiếp tại trường ĐH, CĐ hoặc tại văn phòng 2 của Bộ GD-ĐT theo mã vãng lai, trường sẽ gửi trực tiếp qua đường bưu điện theo địa chỉ thí sinh ghi trên bì thư nộp kèm trong hồ sơ. Tuy nhiên để đảm bảo không bị thất lạc giấy báo dự thi nhiều trường ĐH, CĐ sẽ yêu cầu thí sinh đến nhận tại Phòng đào tạo của mình.

Chi tiết bạn xem tại đây:

http://www.tin247.com/nhung_luu_y_dac_biet_ve_giay_bao_du_thi-11-31033.html
kim

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeMon Aug 16, 2010 2:43 pm

Thi DH được 11đ chưa cộng điểm vùng, khối D1,mà muốn theo ngành quản trị kinh doanh.Vậy nên xét tuyển vào trường nào?cảm ơn mọi người Smile
vi nguyen

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeMon Aug 16, 2010 8:05 pm

thuong_lov2bi đã viết:
vi nguyen đã viết:

mình đang chờ báo điểm

Giấy báo dự thi gửi về nhà hay phải đến nơi nộp hồ sơ ĐKDT để nhận?

Theo ông Ngô Kim Khôi, Phó Vụ trưởng Vụ ĐH và SĐH thì thí sinh nộp hồ sơ trực tiếp tại trường ĐH, CĐ hoặc tại văn phòng 2 của Bộ GD-ĐT theo mã vãng lai, trường sẽ gửi trực tiếp qua đường bưu điện theo địa chỉ thí sinh ghi trên bì thư nộp kèm trong hồ sơ. Tuy nhiên để đảm bảo không bị thất lạc giấy báo dự thi nhiều trường ĐH, CĐ sẽ yêu cầu thí sinh đến nhận tại Phòng đào tạo của mình.

Chi tiết bạn xem tại đây:

http://www.tin247.com/nhung_luu_y_dac_biet_ve_giay_bao_du_thi-11-31033.html

chị ơi e hỏi về giấy báo điểm cơ, hay giấy báo trúng tuyển gì đó, bạn bè e có hết rùi
anyway thanks alot farao
akin01

akin01

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeMon Aug 16, 2010 8:20 pm

Giấy báo điểm và giấy trúng tuyển đi chung với nhau có thể do quá trình chuyển nó bị chậm
giakiemsn

giakiemsn

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeTue Aug 17, 2010 7:35 am

kim đã viết:
Thi DH được 11đ chưa cộng điểm vùng, khối D1,mà muốn theo ngành quản trị kinh doanh.Vậy nên xét tuyển vào trường nào?cảm ơn mọi người Smile

Cộng thêm điểm vùng, bạn được 12, dưới sàn DH, trên sàn CD, vậy bạn có thể xét vào hệ CD ngành QTKD của một số trường sau đây:
1/ DH công nghiệp TPHCM ----------điểm xét NV2 là 10 ( điểm chuẩn năm ngoái là 15 )
2/ DH tôn đức thắng ----------------điểm xét NV2 là 10 ( điểm chuẩn năm ngoái là 11,5 )
3/DH sài gòn -----------------------điểm xét NV2 là 10 ( điểm chuẩn năm ngoái là 13,5 )
4/ DH mở --------------------------điểm xét NV2 là 12 ( điểm chuẩn năm ngoái là 12,5 )
5/DH hoa sen ----------------------điểm xét NV2 là 10 ( điểm chuẩn năm ngoái là 12)
kim

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeTue Aug 17, 2010 11:50 am

vậy khả năng vào các trường này có khả quan không?
giakiemsn

giakiemsn

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 4:52 pm

điểm chuẩn có thể xê dịch, nên không thể nói trước được.
Nhưng nhìn chung, DH Hoa sen và DH Tôn Đức THắng là có cơ hội nhiều nhất.
DH Công nghiệp thì rủi ro rất cao.
kim

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 12:59 pm

cảm ơn rất nhiều Very Happy
Sponsored content

Giúp em với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp em với   Giúp em với I_icon_minitime

Giúp em với

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» co hoi cuoi cung^^
» hãy giúp em
» Hãy giúp đỡ diễn đàn bằng 1 lời góp ý
» GIúp đỡ chị Nguyễn Thị Thanh Thúy