Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

ATTITUDE TO BE A SUCCESS IN LIFE

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tieuthuvuitinh

tieuthuvuitinh

ATTITUDE TO BE A SUCCESS IN LIFE Empty
Bài gửiTiêu đề: ATTITUDE TO BE A SUCCESS IN LIFE   ATTITUDE TO BE A SUCCESS IN LIFE I_icon_minitimeSun Oct 10, 2010 2:06 pm

Chúng ta không thể chọn cho mình một hoàn cảnh sống với toàn những điều tốt đẹp, thuận lợi và khó có thể kiểm soát hết được những gì diễn ra cho mình nhưng chúng ta hoàn toàn có thể chọn cho mình một thái độ sống. Vậy trong bất kỳ hoàn cảnh nào bạn hãy luôn chọn cho mình một thái độ sống tích cực, một cái nhìn lạc quan.

Thái độ tích cực chính là bí quyết nhỏ để làm nên sự khác biệt lớn

Câu chuyện nửa ly nước là một ví dụ điển hình của thái độ sống. Người bi quan nghĩ ly nước chỉ còn một nửa, ngược lại, người lạc quan lại nhìn nhận rằng ly nước vẫn còn một nửa. Với hai cách nhìn khác nhau sẽ mang đến hai tâm trạng khác nhau: thất vọng và hy vọng. Nếu bạn nhìn mọi việc một cách bi quan chắc chắn sẽ chẳng ích gì, điều đó chỉ làm cho bạn thêm mệt mỏi, tổn hao năng lượng dẫn đến làm việc thiếu hiệu quả, các khó khăn lại càng bám lấy bạn.

Những người thành công thường là những người luôn nhìn nhận mọi việc theo hướng tích cực, luôn vui vẻ, hòa đồng, biết cảm thông, biết chấp nhận những gì đang có và luôn hướng đến những điều tốt đẹp trong tương lai.

Việc chọn cho mình một thái độ sống tích cực, một tâm trạng lạc quan không những giúp bạn có được thành công, có được một cuộc sống thú vị mà nó còn truyền cả năng lượng và cảm hứng giúp những người thân của bạn đạt được những điều tương tự.

Với các tình huống trong cuộc sống, bạn thường nhìn nhận nó theo góc nhìn của người bi quan hay lạc quan? Dù thế nào, ngay từ hôm nay bạn hãy “thử chọn cho mình một thái độ sống tích cực”, bạn sẽ nhận ra ngay kết quả đạt được. Một thay đổi nhỏ trong thái độ sống sẽ tác động không nhỏ đến kết quả đạt được.

Chúc bạn luôn vui vẻ, lạc quan và đạt được thành công trong cuộc sống! Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ATTITUDE TO BE A SUCCESS IN LIFE

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» I got a millionare mind, I say yes to success.
» three Key Factors for Success in Language Learning for Children & Adults
» Love of my life-Queen
» I Love Living Life. I Am Happy.
» GESC - Meeting No.4 - STUDENT LIFE
Trang 1 trong tổng số 1 trang