Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thovuong85

Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeThu Mar 17, 2011 12:00 pm

Trong gksn ai ai cũng nhớ, ai ai cũng biết câu " Vì một gia kiệm phát triển". Nó như là 1 lời thề, 1 câu tuyên ngôn hiện tại của gksn. Thế nhưng suy đi tính lại, liệu chúng ta có nên thảo luận đôi chút về vấn đề này không? Theo mình thì hiện nay, một số bạn đã sắp ra trường., một số người có ý chí muốn phát triển nơi quê hương mình lên. Muốn nhiều thứ ở nơi này lắm. Muốn con người phát triển, đường xá, xe cộ..... đều trở nên phồn vinh. Vậy mình sẽ bắt đầu thảo luận ở topic này với 1 câu hỏi. Mong mọi người trả lời, hoặc là góp ý thật lòng và càng nhiều càng tốt nhé. Cứ theo suy nghĩ của các bạn mà trả lời thôi. Nó chẳng phải là chặt chém hay nói khích, nói ... tướng lên vì 1 vấn đề gì cả. Chỉ là nhận xét của mỗi người mà thôi. Câu hỏi như sau :
" Nếu bây giờ bạn về gia kiệm làm thì bạn sẽ làm gì ?"
( yêu cầu : làm gì để sống,, làm giàu, sở thích làm việc và có ích ...miễn sao nó thu lợi và đối với tiền bạc thì nó là đồng tiền Sạch Sẽ.) Tks. Chúng ta cùng bắt đầu nào. Mời ban đại diện đi đầu nhé.
tieuthuvuitinh

tieuthuvuitinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeThu Mar 17, 2011 7:16 pm

mỏ tiệm cầm đồ đc ko vậy?
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeThu Mar 17, 2011 8:07 pm

Tạm thời với khả năng và tính chất của ngành học thì không thể về GK ngay được, theo kế hoạch bản thân miềng sẽ làm ở vùng khác đến khoảng năm 40-50 tuổi, khi tích được một số vốn kha khá, mình sẽ về GK để mở trường. còn mở trường gì thì để xem nhé Very Happy

hiện tại ở GK có khá nhiều tiềm năng, nhưng với khả năng bản thân thì mình không thể làm được (không phải chuyên ngành Very Happy) Vì thế hy vọng là sẽ có những bạn có khả năng và hoài bão làm được những điều đó. Còn tiềm năng như thế nào thì phải xem mình có tìm được người cùng suy nghĩ hay không
https://gksn.forumvi.com
aloner

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeFri Mar 18, 2011 9:32 am

thay đổi Gia Kiệm, liệu anh chị có quá tự tin không. thay đổi bản thân đã khó, huống hồ đây là thay đổi cả 1 cái Gia Kiệm.

mà em thấy Gia Kiệm cũng đang dần dần thay đổi mà, em có điều kiện hay đi lên thành phố, em thấy Gia Kiệm giờ cũng không khác thành phố cho lắm. Tiệm net bủa vây trường học nè (em online ở nhà ạ: nhà có điều kiện Very Happy ), quán cafe và quán nhậu càng ngày càng nhiều. Học sinh càng ngày càng pro hơn :-" giờ TNB có rapper nè, học sinh biết lên mạng chơi game nè, nói chung là có khác gì đâu :d

cho nên em thấy, cái gì tự nhiên thì sẽ hay hơn. cứ để Gia Kiệm tự thay đổi đi
thovuong85

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeFri Mar 18, 2011 10:16 am

@ aloner : đây là thảo luận nếu như e muốn làm ăn, 1 công việc với đồng tiền sạch sẽ ở giakiem, mà công việc đấy sẽ giúp ích nhiều ở giakiem đó. chứ ko phải là thay đổi cả cái giakiem này.
@hạnh: nhà e có điều kiện, mà mở tiệm cầm đồ có được coi là kiếm tiền sạch sẽ ko nhỉ?
@admin: hiện tại bây giờ chứ ko phải 40-50 năm sau. lúc đó 2012 đã phá hủy ( như trong phim í hờ hờ) hết roài. nên chỉ tính " bây giờ".
@all: chúng ta xét trên phiến diện và phải có.....điều kiện 1 chút nhé. Tiếp tục nào mọi người.
hoang phong

hoang phong

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeFri Mar 18, 2011 11:36 am

theo em thì muốn phát triển Gia Kiệm thì trước hết phải phát triển nhận thức của mọi người trước thì việc phát triển về vật chất sau này nó sẽ tự phát triển, Vì thế theo em là việc nhóm chúng ta đang làm là đúng và chúng ta phải đầu tư vào chúng nhiều hơn thì mới tốt được. "Bạn sẽ làm gì bây giờ để phát triểm Gia Kiệm" câu nói rất hay. em thì sẽ làm sao thay đổi nhận thức của mọi người về học tập của con cái, quan tâm nhiều đến việc học của con hơn, tạo điều kiện thuận lợi cho chúng nó học vì Gia Kiệm chúng ta những thanh niên bây giờ, nếu không đi học nữa thì chỉ có thể là công nhân thui nhưng lương công nhân thì không ổn định và thấp, làm việc này không bền và không có tương lai. Nó chỉ là cách tạm thời để giải quyết kinh tế thui. còn có 1 phần nhỏ thanh niên là ở nhà phụ giúp gia đình cái này tương lai cũng không tốt lắm. Còn nghề nông của chúng ta thì giờ đã không có ăn rùi, làm tốn nhiều công nhưng thành quả không bao nhiu. Vì thế nếu hỏi em phải làm gì thì em xin trả lời là làm mọi cách để cho ng dân mình nhận thức việc học là quan trọng. còn nói là nghề nghiệp thì giờ chưa nghĩ ra vì em hiện tại chỉ là sinh viên năm 2, tương lai nghề nghiệp còn xa nhưng e học xây dựng thì cần kinh nghiệm nên nếu có ra trường cũng chưa thể về Gia Kiệm làm nhưng sẽ về đó làm khi đã đủ kinh nghiệm (ko phải kinh nghiệm rút ruột đâu nha).
Em thấy việc mở trường của bạn nào đó trên kia rất tốt, chúng ta ơở trường không biết là trường gì nhưng cũng nâng cao được nhân thức của người khác về 1 hay nhiều vấn đề. Mong bạn có thể sớm về Gia Kiệm để mở trường cho chúng ta đến học ké nha.
Chị Hạnh à (đúng là thủ quĩ nói cái gì cũng tiền): cầm đồ được đó cầm đồ không lấy lãi suất được đó, cầm đồ tốt, nếu nói không lấy lãi suất thì hơi quá (như vậy thì chắc chỉ có ăn cám sống qua ngày quá) nhưng lấy lãi suất thấp thì có thể giúp được nhiều người hơn các nghề khác đó.
Mở quán nhậu, quán cafe cũng tốt vì nó chứng tỏ gia Kiệm ta đang phát triển rất mạnh mẽ nên ng ta mới có nhiều tiền ma đi ăn uống vz chứ. với lại những quán nhậu và quán nước sẽ giúp cho nhiều người chú ý đến GK vì nếu không có gì đặc biệt thì tại sao lại có nhiều quán đến thế, ng ta sẽ chú ý đên Gk và tìm hiểu thì sao và biết đâu dc lại có ng đầu tư vào GK thì sao.... rất nhiều vấn đề tốt phát sinh từ quán nhậu, ủng hộ mở quán nhậu. Quán net đc đó, cái này vui nha, có càng nhiều quán net thì chúng ta càng tiếp cận thế giới thông tin dễ hơn và gần hơn, càng nhiều khả năng phát triển hơn, đưa thế giới tri thức càng đến gần mọi ng hơn, quán net cũng ủng hộ mở. Nhưng nhận thức của Gk ta chưa đến để nhận thức ra lợi ích của chúng toàn là mở ra với mục đích ngược lại vì thế việc cần làm bây giờ là nhận thức... thay đổi nhận thức trước thì phát triển mới nhanh chóng và thành công cao....
Chém từ nãy tới giờ chắc mọi người đọc xong cũng búc xúc nhỉ, chúng ta cùng nhau vào đây chém đi các bạn. càng chém chúng ta càng có nhiều ý tưởng phát triển GK.
tieuthuvuitinh

tieuthuvuitinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeFri Mar 18, 2011 10:04 pm

@thương"mở tiệm cầm đò đâu có j xấu đâu? pluat ko cấm, nó là 1 hình thức " chợ đen", nó làm cân bằng hệ thống tiền tệ, thanh khoản cho tài sản( mỗi khi cần)...hì hì, cũng đâu có xấu,,,nhưng cái mình muốn nói ở đây là" GK phát triển, ừ thì phát triển nhưng sự phát triển đó có gần vơi cái gọi là tệ nạn ko?, những mặt cần phát triển nhủ : đường xá, cầu cống,công viên, chợ....nói chung những thứ văn minh thì có vẻ như ít, mà thay vào đó là game, cá độ, đua xe, ...(giải trí vô bổ)..->.mở tiệm cầm đồ rất có tiềm năng Very Happy
tieuthuvuitinh

tieuthuvuitinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeFri Mar 18, 2011 10:06 pm

vì thế mình LIKE ý kiến của PHONG....phải thay đỏi nhận thưc đó,. nhưng hơi khó Wink
sunflower.tran

sunflower.tran

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeSat Mar 19, 2011 9:53 am

Theo em, cái quan trọng nhất là ý thức từ mỗi người. Cho dù được tuyên truyền rộng rãi, giáo dục kỹ càng nhưng ko có ý thức từ bản thân mỗi người thì cũng chẳng làm được gì.
Chúng ta là những học sinh, sinh viên. Có thể hiện tại chúng ta chưa làm được điều gì lớn lao cho quê hương Gia Kiệm, nhưng mỗi việc tốt bạn làm, dù rất nhỏ, cũng đã góp phần phát triển quê hương mình rồi. Trong đó, các hoạt động of GKSN cũng là một điển hình, chúng ta cùng giúp nhau vượt qua những khó khăn hiện tại, những khó khăn trước mắt mà ai cũng nhìn thấy nhưng lại bất lực đứng nhìn, đặc biệt ai đã từng trải qua lớp 12 đều hiểu những khó khăn of các bạn hs lớp 12 hiện giờ, ai đã từng là sinh viên cũng đều hiểu được những khó khăn với cuộc sống xa nhà,...và có lẽ đó chính là lý do mà GKSN of chúng ta đã ra đời và phát triển như hiện nay.
Cùng nhau phát triển và tự hoàn thiện bản thân cũng như phát triển và hoàn thiện GKSN là chúng ta đang góp phần phát triển quê hương Gia Kiệm. Vì một Gia Kiệm phát triển! ^^
karentpham

karentpham

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeSun Mar 20, 2011 12:42 am

Lúc đầu mình không muốn tham gia cái topic này dù đọc đi đọc lại nhiều lần. Mình nghĩ cái topic này chỉ dành cho những bạn nói mạnh mà...không biết có làm được không. Nhưng có vẻ như nhận định lúc đầu của mình chưa đúng. Tất cả chúng ta đều tâm huyết và muốn thay đổi quê hương của mình tốt đẹp hơn. Mình đồng ý 2 tay, 2 chân , toàn thân lun ( hihi ) với ý kiến phải thay đổi từ nhận thức. Đơn giản lắm, chỉ cần chính bản thân mỗi người có ý thức không xả rác bừa bãi, lái xe an toàn, thân thiện với hàng xóm, giữ vệ sinh nơi công cộng ( đặc biệt là restroom), nhắc nhở người thân trong nhà cũng ý thức như vậy, ... 1 cánh én không làm nên mùa xuân, nhưng nhiều cánh én, yes properly. Một hôm mình đi siêu thị ( ah chú thích, mình đang ở Mỹ ) mình thấy 1 ông Mỹ trắng, cao ráo, mặc vest nhìn rất phong độ, ông ra đi đằng trước mình nhưng mình cũng không để ý lắm, chỉ đến khi ông ta cúi xuống nhặt mấy cái hộp cá rớt dưới sàn, bỏ gọn gàng lại lên kệ, mình mới thấy ông ta thật sự văn hoá cao. Mình đẩy cart lên trước nhìn bảng tên, ông ta là CEO của bộ phận monitor của hãng máy bay The Boeing đó các bạn ạ. Nếu mỗi người trong chúng ta ý thức từ những việc nhỏ bé như thế, thì GiaKiệm của chúng ta văn hoá như người Mỹ rùi ( seriously), còn về kinh tế, nó không chỉ là vấn đề của 1 khu vực mà là của cà 1 quốc gia. Vẫn theo hình thức truyền thống, mỗi đứa con của Giakiệm học hành thành tài và đầu tư cho vùng đất của mình.Vấn đề này mình chỉ nêu ra thôi, cũng không biết chính bản thân mình có làm được không nữa. Nhưng nếu sau này mình học thành tài và kinh tế tốt, mình sẽ không bỏ qua các dự án xây trường học và trao phần thưởng cho học sinh vượt khó. That's all in my mind.
@ Hạnh và các bạn quan tâm đến dzụ cầm đồ : Mở tiệm cầm đồ hoàn toàn trong sạch, đừng kinh thường và nghi kỵ bất cứ nghề nào cả "There's no small job, just small people" ngân hàng cũng là một hình thức tiệm cầm đồ vậy, đó là phải thế chấp giấy tờ nhà hoặc tài sản mới được mượn tiền. Mình ở đây thất tiệm cầm đồ làm ăn cũng vẫn tốt, vẫn lương thiện, vẫn khá, chẳng qua cái "tiệm cầm đồ" đã ăn sâu vào trong tiềm thức chúng ta là cái gì đó bóc lột hoặc tàng trữ đồ gian, đồ ăn cắp thôi. Có những cái nhận thức đã lạc hậu, cần phải cắt bỏ đi, vậy thì GK mới nhẹ cánh mà tung bay đc ^_^
chickky

chickky

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeSun Mar 20, 2011 2:50 am

Xin chào cắc bằng hữu thân mến. cho chickky bem vài điều nhé Smile
chick ko phải là người ở GK, cũng chẳng có gì đc gọi là GK. Nhưng chick yêu con người và giọng nói ngọt ngào ở đây ( nghe giọng muốn đuối ) Wink
Ý thức như sunflower.tran có nói : là do ý thức mỗi người
Thiết nghĩ nên tác động đến ý thức của con người ở đây là việc cần làm, nhưng như thế nào? Embarassed
Sự xuất hiên của GKSN được bao nhiu người biết đến, và tụi này là trứng mà cứ đòi khôn hơn rận. ( có những suy nghĩ của người lớn là z đó ?) No Chúng ta giống những chú hế chạy đôn chạy đáo để người ta cười rồi nói: phí thời gian lại chẳng đc gì!!! jocolor geek afro
Thay đổi ko khó, nhưng làm cho 1 người thay đổi đã khó đằng này là 1 GK ( to quá mấy anh chị ơi ?)
Z tại sao bác " Triết " chém cả nước lại nghe??? như z mới thấy mình là ai và đang làm gì??? Có phải chúng ta vẫn còn bé để bàn đến chuyện quốc gia???. hihi @_^ giống như con cá vàng bơi giữa TBD mênh mông.........
Admin có nói sẽ mở trường..... hy vọng đó sẽ là trường đào tạo môn nhận thức học ka` ka` Razz
Sớm hay muộn thì GK cũng thay đổi...... thời gian sẽ trả lời. Xấu or tốt??? Là do các bạn và ông chủ tịch... có đầu tư hay ko??? hihi
Câu cuối mà chick mún hỏi thật trong mỗi người mang danh nghĩa GKSN có mún về GK sau những năm xa nhà nhà nhằm đc 1 công việc tốt để nuôi gia đình??? Question
Còn chick, làm gì ta? chẳng làm gì cả...nếu chick có bàn tay trắng mà lại thích chém. thiên hạ cười chết. Vì thế cho chick làm bằng hành động sau này nhé, chứ ko phải chém lúc này rùi ko làm đc Smile

chân thành cám ơn đã cho chick spam!!! lol!

VÌ MỘT GK PHÁT TRIỂN !!! @_^
kaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeSun Mar 20, 2011 8:26 pm

Mình cũng giống karentpham, chẳng muốn tham gia vào cái topic này, nhưng đọc xong cũng muốn đóng góp tí lời!
Nếu là nó về phát triển kinh tế GK thì mình không biết, chứ nếu nói mai mốt có ý định về quê( GK) làm giàu thì cái này mình có!=>> mình làm cho mình đã!
Còn nếu mà nói về cái nhìn, rùi ý thức, rùi tri thức... cái này thì bó giò, chẳng dám nói thay đổi được ai, vì ngay cả Mùa Chay này mình cũng chẳng thay đổi mình được gì, huống là.... éc éc
Còn cái dụ mở trường...!một ý tưởng táo bạo!Mình nghĩ là dám nghĩ thì phải dám làm, mình đã đi hỏi rùi, bây giờ muốn mở trường trung cấp, ít nhất phải có bằng Thạc sĩ quản trị kinh doanh(nghe hơi lạ đúng ko), + cơ sở vật chất + con người +...)vậy nếu có ý định thì giải vế mà ta có được đã!
Trả lời vào câu hỏi chính của topic:" Nếu bây giờ bạn về gia kiệm làm thì bạn sẽ làm gì ?"
- Mình là sinh viên, bây giờ chẳng thể về Gk làm được gì cả, nếu ngày mai bị đuổi học mà phải về GK thì 1 là đi mót điều, 2 là chăn heo!(giả sử thui mà)!
Mình thật sự không phải trỉ trích,chứ cái gì nào là GK xanh chạy maraton vòng vòng, rồi đạp xe đạp!Rùi diễn thuyết, nói lung tung quyền...hào hứng lắm
Chứ h thử mỗi người đóng 20k rùi gửi cho admin đi thăm cụ già neo đơn, hoặc vào hẳn dưỡng lão thăm non các cụ coi!!thui em bận, em ko có xiền... than như "bao công"!
chứ còn nói về ước mơ vì 1 GK phát triển! Very Happy ! Chả có định hướng rõ ràng!
Nghe như lời thề! Đúng!Mà vĩ mô quá!
Nghe a.Hà nói đây là mục tiêu xa của GKSN, còn mục tiêu gần là đoàn kết anh chị em sinh viên lại, giúp ích cho các em học sinh! Mà nguyên nghe nội bộ GKSN nói 2 chữ đoàn kết thui đã muốn té ngửa rùi!(đoàn kết mà 1 năm gặp nhau dc mấy bận ko bít trời!)!
em nói chuyện có phần hơi bi quan và xấc, nhưng là nói từ lòng, chẳng chặt chém!
Bây giờ ở GK không còn cảm giác yên tâm, nào là con đường tử thần, nào là cướp giữa ban ngày, nào là buôn bán heroin....!
Việc em làm được bây giờ khi về GK là: không xả rác, không nói tục, và không kêu "Lạy Chúa, Hoặc GieSu" một cách tùy tiện, và cùng nhắc mọi người xung quanh làm việc đó!
Vầng cảm ơn mọi người đã đọc!
quachthanhkien

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 11:14 am

cách tốt nhất là chúng ta cùng nhau phát triển trình độ dân trí ở dưới gia kiêm, đây là cách phát triển tốt nhất vừa giàu cho mình và giàu cho xã hội. cách này là dễ với chúng ta nhất và làm như thế nào thì mọi người cùng nghĩ nhe hjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj
thovuong85

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 7:07 pm

Các bạn mến.! ở đây mình đã mở đầu topic bằng 1 câu. "Bạn sẽ làm gì? Nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?". Chúng ta thảo luận ở đây là vì chúng ta đã có ý tưởng trong tận sâu ở bộ não chúng ta đúng không nào? Đây là một giả dụ. Một ví dụ điển hình về suy nghĩ thực tại. Nếu? Nếu? Nếu? Mọi người sẽ có nhiều suy nghĩ khác nhau, với những ý tưởng khác nhau. Nhưng chúng ta ở đây là làm gì để phát triển gia kiệm. Nó quá rộng không? Xin thưa với các bạn là không? bởi vì chúng ta hiện nay ai cũng phải nghĩ tới viễn cảnh :" cơm, áo, gạo tiền" cho bản thân, gia đình. Như mình đây cũng như thế. Ông bà cũng có câu :" có thực mới vực được đạo" cơ mà. Nhưng chúng ta ở đây dám nói lên điều này, dám nói lên cái suy nghĩ tốt đẹp cho 1 viễn cảnh tương lai gia kiệm cho con cháu của chúng ta. Vậy thì hiện giờ chúng ta sẽ làm gì? làm gì vào thời điểm này để có cái viễn cảnh đó? Nếu 1 công việc ở gk ư? Nó là kiếm sống cho gia đình, nếu gia đình phát triển tốt thì xã hội sẽ tốt. Điều này chúng ta đã được học từ rất lâu rồi. Vậy các bạn có nghĩ tới :" làm điều xấu để được điều tốt" bao giờ chưa? Vậy có ai có ý kiến nào cho những công việc mà gksn có thể làm bây giờ ko? ai dám làm nó bây giờ ko? Chúng ta cùng đưa ra ý kiến hiện tại bây giờ mà chúng ta có thể thực thi nhé. Ví dụ: nếu là mình bây giờ, mình xin thưa là mình sẽ phát triển gksn, vì ít nhất cũng có 1 hoạt động công ích, hoạt động xã hội thực tế nhất. Vậy, sẽ làm gì để phát triển gksn? hay bạn sẽ làm gì? bản thân bạn? người xung quanh? bạn bè? anh chị em? hay là bạn có ý tưởng khác. Hãy cùng nhau chia sẻ để chúng ta có những ý tưởng cho 1 gia kiệm phát triển. Vậy bạn làm gi?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?   Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm? I_icon_minitime

Bạn sẽ làm gì? nếu bạn muốn phát triển gia kiệm?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Phát Triển Kỹ Năng Viết Hoàn Hảo
» GKSN chính thức phát động cuộc thi viết "Gia Kiệm Trong Tôi"
» Mình Muốn nói những gì muốn nói
» Linh Thao CLC Gia Kiệm và CLC Việt Nam Tại Gia Kiệm
» Bài dự thi số 12 - Cuộc thi viết "Gia Kiệm Trong Tôi" - Một Góc Phố Kiệm!!!!!!!!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang